คนรักชูการ์ไกลเดอร์ | จิงโจ้บิน | Sugar Glider's Archiver

TaHarn_Man กระทู้เมื่อ 2012-2-2 23:19

ให้กินหนอน และ ไม่ยอมกินนม

ทำไงดี กินนิดเดียวมากก หนอนก็กินไม่ถึง 5 ตัว ช่วยน่อยคะ

PJJinns กระทู้เมื่อ 2012-2-2 23:41

งั้นลองให้ผลไม้ด้วยสิคะ น้องช่วง 6 เดือนอาจห่วงเล็นจนลืมกิน ( เท่าที่เคยอ่านมา)
ถ้าเขาไม่มีอาการซึมและยังวิ่งเล่นเป็นปกติ  ถือว่าน่าจะหมดห่วงได้นะคะ
ทิ้งผลไม้ หนอน ไว้ตอนกลางคืน ด้วยนะคะ
( อย่าทิ้งนมไว้นะคะ)

chananard กระทู้เมื่อ 2012-2-3 13:54

ของเค้าเพิ่ง 4 เดือนนิดๆ..กับ 3 เดือนนิดๆ

ยังห่วงเล่นเลย..เมื่อวานกินเยอะ..วันนี้ไม่กินอีกล่ะ

จะออกจากกรงอย่างเดียว..ถ้าเห็นเปิดกรงเอาอาหารไปให้กินเมื่อไหร่

เมินอาหารค่ะ..จ้องประตูแล้ววิ่งออกไวมาก

PJJinns กระทู้เมื่อ 2012-2-3 20:35

มื้อนี้เขากินน้อย มื้อหน้าเขาจะกินเยอะขึ้นนะคะ
ถ้าสลับกันไปแบบนี้ ไม่เป็นไรจ้า
ยิ่งถ้ากลางวัน บางตัวต้องตามไปป้อนถึงที่นอน
เขาติดง่วง ก็เหมือนกับเรานั่นแหละค่ะ
กลางคืนแดนซ์กระจายไปแล้ว
กลางวันก็เหมือนค้างคาวไม่อยากโดนแสง ง่วง ง่วง ง่วง
ข้าวก็ไม่อยากกิน
รอดูว่าถ้าน้องกินมื้อต่อๆไปหรือตอนกลางคืนกินเยอะขึ้นแล้ว
ก็สบายใจได้จ้า

ชนนิ กระทู้เมื่อ 2012-2-4 11:50

จากที่กลุ้มว่าน้องกินน้อยตอนนี้เลิกกลุ้มแล้ว
เพราะว่าห่วงเล่นกินน้อยมื้อนี้ มื้อต่อไปกินเยอะ
หลับคาถ้วยอาหารก็ยังมี

หน้า: [1]